.
Hồ sơ F4 - locthaopham - HCM2009737147
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Dạ "cochin" cho em hỏi trong giấy khai sinh không có tên cha. Vậy khi điền form DS 260 phần điền tên cha mình ghi "Not Applicable (NA)" đúng không ạ? Và ngày tháng năm sinh mình cũng ghi là NA ?
Bấm vào ô Do not know

613618 top -

Dạ em cám ơn "cochin" nhiều!

613621 top -
Em chào "cochin"!
"cochin" cho em hỏi là hồ sơ nhà em nộp ngày 20/09/19 và ngày 04/11/19 được accepted, nhưng có tin nhắn phải nộp thêm W-2/1099 của người bảo lãnh. Trường hợp nhà em là người bảo lãnh không có W-2/1099 vì là self-employed. Vậy trong trường hợp này mình phải làm thế nào để có thể được approved and completed? Mình có cần phải viết thư giải thích hoặc có thể nộp giấy tờ nào khác thay thế không? Nếu phải viết thư giải thích thì mình nên viết như thế nào?
Em cám ơn "cochin" rất nhiều!

613718 top -

Thông thường Self Employed sẽ có 1099.
Nếu không có 1099 thì phải viết thư giải thích.

613719 top -

Dạ em hiểu là cần phải viết thư giải thích vì chị em không có 2 loại form này! Nhưng vì hồ sơ gia đình em tự làm không nhờ qua dịch vụ và luật sư nên em không có kinh nghiệm trong việc viết thư giải trình! "cochin" có mẫu về thư này không ạ? Em cám ơn sự giúp đỡ của "cochin".

613720 top -
Dạ em hiểu là cần phải viết thư giải thích vì chị em không có 2 loại form này! Nhưng vì hồ sơ gia đình em tự làm không nhờ qua dịch vụ và luật sư nên em không có kinh nghiệm trong việc viết thư giải thích! "cochin" có mẫu về thư này không ạ? Em cám ơn sự giúp đỡ của "cochin".

613721 top -

Mỗi trường hợp có lý do khác nhau nên VirtDitru không có mẫu thư này.

613723 top -
Hồ sơ F4 - locthaopham - HCM2009737147
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image