.
Hồ Sơ F4 - 2006 NT
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Cảm ơn Cochin.

Gia đình mình đã nhận thư mời PV tháng 12 này. Nhưng trong thư mời có phần về healthcare như sau:

PRESIDENTIAL PROCLAMATION ON HEALTH CARE: On October 4, 2019, the President issued Presidential Proclamation 9945 on the "Suspension of Entry of Immigrants Who Will Financially Burden the United States Healthcare System." For the most up to date information on how PP 9945 might affect your case, please visit https://travel.state.gov/healthcare.

Theo yêu cầu người đi phải có bảo hiểm sức khoẻ hay sao Cochin. Mình không biết họ quy định ra sao, và làm sao mua bảo hiẻm sức khoẻ. Mua tại VietNam hay tai My vì gia đình chưa nhập cảnh vào Mỹ thì làm sao mua BH được.

Mong Cochin hướng dẫn

Cảm ơn Cochin

613757 top -

Theo yêu cầu người đi phải có bảo hiểm sức khoẻ hay sao Cochin. Mình không biết họ quy định ra sao, và làm sao mua bảo hiẻm sức khoẻ. Mua tại VietNam hay tai My vì gia đình chưa nhập cảnh vào Mỹ thì làm sao mua BH được.
Hiện tại chưa có quy định hoặc hướng dẫn cụ thể là làm sao để chứng minh là NDBL sẽ có bảo hiểm khi đến Mỹ.

613759 top -
Cảm ơn Cochin.

Như vậy mình vẫn đến phỏng vấn bình thường mà không cần chuẩn bị gì về giấy tờ bảo hiểm sức khoẻ phải không Cochin.

Happy Thanksgiving Cochin!

613760 top -

Bạn vẫn khám sức khoẻ và PV bình thường.

Yêu cầu người được bảo lãnh phải có bảo hiểm y tế trong vòng 30 ngày sau khi vào Mỹ đã bị ngưng bởi Thẩm phán Michael Simon
https://www.baocalitoday.com/di-tru-xa- ... trump.html

613761 top -

Xin cho minh hoi khi mình phỏng vấn xong mình có đóng tiền visa không? Mình nhớ lúc trước đã đóng tiền IV application rồi. Xin cảm ơn Cochin nhiều

613789 top -

Bạn vào thư viện đọc:
2.5.17. Hướng dẫn đóng lệ phí nhập cư $220 (Immigrant Fee)

613790 top -
Cảm ơn Cochin.

Mình đã thanh toán tiền lệ phí green card online rồi.

MÌnh đâu cần phải apply bất cứ application hay form gì nữa để xin green card nữa phải không Cochin vì đã trả lệ phí rồi. Vì đây là hình thức mới nên mình muốn hỏi cho rỏ nếu mình thiếu bước nào để bổ xung kip thời.

Cảm ơn Cochin đã giúp đỡ rất nhiều thời gian quạ

Merry Christmas Cochin.

613799 top -

Vậy là xong rồi.
Khi qua Mỹ thì thẻ xanh sẽ gởi về cho bạn.
Thẻ xã hội họ cũng sẽ gởi về cho bạn hoặc bạn đến văn phòng SSA để xin thì nhanh hơn.

613801 top -
Chào Cochin,

Gia đình mình đã có visa và visa còn khoảng 1 thánng nữa là hết hạn nhập cảnh Mỹ. Trước tình hình dịch corona virus này, gia đình rất lo lắng và đang suy nghĩ không biết mình có thể xin gia hạn visa khoảng 6 tháng được không. Cochin co biết mình phải làm sao để xin gia hạn đươc visa không. Và không biết gia hạn vậy có phải khám sức khoẻ hay làm thủ tục gì thêm không.

Cảm ơn Cochin đã giúp đỡ nhiều thời gian qua.

613861 top -

Trước tình hình dịch corona virus này, gia đình rất lo lắng và đang suy nghĩ không biết mình có thể xin gia hạn visa khoảng 6 tháng được không.
Không gia hạn được.
Bạn phải xin cấp lại visa mới.

Chỉ được xin cấp lại visa mới sau khi visa hết hạn.

Và không biết gia hạn vậy có phải khám sức khoẻ hay làm thủ tục gì thêm không.
Tình hình này không biếnhu+ thế nào.

613863 top -
Hồ Sơ F4 - 2006 NT
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image